
ɱɑø ꜱɑɲ ꜱɑɲ๖24ɦッ
Cấp bậc
Điểm
0
Cảm ơn
0
Đã hỏi
Đã trả lời
12. Một vật được buộc vào một sợi dây. Cần phải giữ dây bằng một lực 20N để vật cân bằng. Vật có khối lượng là bao nhiêu?
A. m = 2kg. B. m = 20kg. C. m = 0,2kg. D. Một giá trị khác
Vật chịu tác dụng của 2 lực cân bằng: Trọng lực và lực căng của dây
P = T = 20N => P = 10.m => m = P/10 = 20/10 = 2(kg)
Trả lời (1)
19:06 09/11/2021