Thuyy Linhh
Cấp bậc
Sắt đoàn
Điểm
5
Cảm ơn
1
Đã hỏi
Đã trả lời
Câu trả lời của bạn: 19:19 11/11/2023
Số tiền cửa hàng đó thu được khi bán 70 chiếc máy tính là:
8 000 000 . 60 . (1 + 30%) = 624 000 000 (đồng)
Số máy tính còn lại là:
100 - 60 = 40 (cái)
Số tiền của hàng đó thu được khi bán 40 chiếc máy tính là:
8 000 000 . 40 . (1 - 65%) = 112 000 000 (đồng)
Số tiền sau khi bán hết lô hàng của hàng đó lãi hay lỗ là:
624 000 000 + 112 000 000 - 100 . 8 000 000 = -64 000 000 (đồng)
Vậy cửa hàng bán lỗ -64 000 000 đồng.