
King
Cấp bậc
Sắt đoàn
Điểm
85
Cảm ơn
17
Đã hỏi
Đã trả lời
Một bóng đèn có ghi 6V-4,5W được mắc vào hai đầu của một nguồn điện có suất điện động ξ và điện trở trong r. Biết đèn sáng bình thường và hiệu suất của nguồn khi đó là 80%. Tìm ξ và r
Trả lời (1)
15:22 18/10/2020
Một nguồn điện có suất điện động ξ=12V và điện trở trong rr được nối với mạch ngoài là một dây dẫn có điện trở R=12Ω. Biết hiệu suất của nguồn điện khi đó là 60%. Tìm giá trị của r.
Trả lời (1)
15:18 18/10/2020
Mắc điện trở R=7Ω vào hai đầu của một nguồn điện có suất điện động ξ và điện trở trong r=3Ω. Biết công suất tiêu thụ của mạch ngoài là P=15,75W. Tìm giá trị của ξ.
Trả lời (1)
15:12 18/10/2020
Dùng nguồn điện có suất điện động ξ=6V và điện trở r=2Ω. Dùng một ampe kế chỉ I=1,2A. Tìm giá trị của R
Trả lời (2)
15:08 18/10/2020