Hoàng Lê
Bạc đoàn
425
85
cho hình vẽ biết góc A1+B1=180 độ. Chứng tỏ m//n
A1 / 2
------------------------------------------------------------------- m
4 / 3
2 / B1
------------------------------------------------------------------ n
3 / 4
h của 1 cột H2o hình trụ là 100cm. Tính chiều cao tương ứng của 1 cột bằng thủy tinh, bằng Hg có khối lượng và diện tích đáy tương ứng với cột nước ở trên. Biết DH2o=1000kg/m3, D thủy tinh=2400kg/m3,DHg=13000kg/m3.
Cho 10 ví dụ về nguồn sáng và nguồn sáng nhân tạo