Nguyễn ĐứcAnh
Cấp bậc
Sắt đoàn
Điểm
25
Cảm ơn
5
Đã hỏi
Đã trả lời
Câu trả lời của bạn: 20:51 16/05/2022
ta có phương trình cần bằng nhiệt:
0,1.460.(120-80)=m.4200.(80-25)
<=>m= 46/5775 kg
Câu trả lời của bạn: 20:40 16/05/2022
b/ Gọi khoảng cách từ nhà đến vị trí gặp nhau là b
Có b=(6.95-6.75)x36
=>b=7.2(km)
Câu trả lời của bạn: 20:37 16/05/2022
6 giờ 30 phút=6,5 giờ
6 giờ 45 phút=6,75 giờ
2 người gặp nhau lúc a giờ
theo bài ra ta có:
16 x (a-6.5)=36 x (a-6.75)
=>16a-104=36a-243
=>20a=139
=>a=6.95(giờ)=6giờ 57 phút