Gialinh988 Phan
0
0
Câu trả lời của bạn: 20:12 15/05/2022
Câu trả lời của bạn: 16:35 15/05/2022
Câu trả lời của bạn: 20:35 05/05/2022
Câu trả lời của bạn: 20:42 05/05/2022
2,4 : 2 = 1,2 m
Chiều dài của hình hộp chữ nhật là
( 1,2 + 0,2) : 2 = 0,7 m
Chiều rộng của hình chữ nhật là
1,2 - 0,7 = 0,5 m
Diện tích đáy bể là
0,7 x 0,5 = 0,35 m²
Diện tích kính dùng để làm bể đó là
1,44 + 0,35 = 1,79 m²
Đáp số: 1,79 m²
Câu trả lời của bạn: 20:37 05/05/2022
1,5 x 1,5 x 3,14 = 7,065 cm
Đáp số: 7,065 cm.
Câu trả lời của bạn: 20:27 05/05/2022
30 + 16 = 46 km/giờ
Thời gian đi để hai xe gặp nhau là
115 : 46 = 2,5 giờ = 2 giờ 30 phút
B, Hai xe gặp nhau lúc
8 giờ 15 phút + 2 giờ 30 phút = 10 giờ 45 phút
Đáp số: a, 2,5 giờ
B, 10 giờ 45 phút
Câu trả lời của bạn: 20:30 05/05/2022
120 x 2 : 3 = 80 m
Diện tích thửa ruộng đó là.
120 x 80 = 9600 m²
Cứ 1 mét vuông thì thu hoạch được số thóc là
64,5 : 100 = 0,645 kg
Số thóc thu hoạch được trên thửa ruộng đó là
0,645 x 9600 = 6192 kg
Đáp số: 6192 kg.
Câu trả lời của bạn: 18:26 28/04/2022
15 x 2 = 30 km
Hiệu vận tốc của hai xe là
40 - 15 = 25 km/giờ
Thời gian để xe máy đuổi kịp xe đạp là
30 : 25 =1,2 giờ
Đáp số : 1,2 giờ. Like đi:(
Câu trả lời của bạn: 21:07 24/04/2022
Quãng đường người đi xe đạp đi được là
12 x 2/3 = 8 km
Đáp số: 8 km.
Câu trả lời của bạn: 20:54 24/04/2022
50 + 40 = 90 km/giờ
Thời gian đi để hai xe gặp nhau là
135 : 90 = 1,5 giờ = 1 giờ 30 phút
Hai xe gặp nhau lúc
7 giờ 15 phút + 1 giờ 30 phút = 8 giờ 45 phút
B, chố gặp nhau cách A số ki lô mét là
50 x 1,5 = 75 km
Đáp số: a, 8 giờ 45 phút
b, 75 km
Câu trả lời của bạn: 20:56 24/04/2022
Tổng vận tốc của hai xe là
52,5 + 44,5 = 97 km/giờ
Độ dài quãng đường AB là
97 x 1,75 = 169,75 km
Đáp số: 169,75 km
Câu trả lời của bạn: 11:15 23/04/2022
45 x 3 = 135 km
B, thời gian ô tô đi hết quãng đường AB là
135 : 54 = 2,5 giờ
Đáp số : 2,5 giờ
Câu trả lời của bạn: 21:21 19/04/2022
10 giờ - 7 giờ 10 phút - 35 phút = 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ
Vận tốc của xe ô tô đó là
108 : 2,25 =48 km/giờ
Đáp số: 48km/giờ.
Câu trả lời của bạn: 21:15 19/04/2022
10 giờ - 7 giờ 10 phút - 35 phút = 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ
Vận tốc của xe ô tô đó là
108 : 2,25 =48 km/giờ
Đáp số: 48km/giờ.
Câu trả lời của bạn: 21:15 19/04/2022
( 12,5 + 4) x 2 x 2,4 =79,2 m²
Diện tích cái cửa trong phòng là
2,4 x 1,4 = 3,36 m²
Diện tích 3 cái cửa sổ là
1,2 x 1,4 x 3 = 5,04 m²
Diện tích trần nhà là
12,5 x 4 = 50 m²
Diện tích cần quét vôi là
79,2 + 50 - 3,36 - 5,04 = 120,8 m²
B, số ngày phải mất để quét vôi xong căn phòng đó là
120,8 : 60,4 = 2 ngày
Đáp số: a) 120,8 m²;b) 2 ngày.
Câu trả lời của bạn: 21:09 19/04/2022
( 12,5 + 4) x 2 x 2,4 =79,2 m²
Diện tích cái cửa trong phòng là
2,4 x 1,4 = 3,36 m²
Diện tích 3 cái cửa sổ là
1,2 x 1,4 x 3 = 5,04 m²
Diện tích trần nhà là
12,5 x 4 = 50 m²
Diện tích cần quét vôi là
79,2 + 50 - 3,36 - 5,04 = 120,8 m²
B, số ngày phải mất để quét vôi xong căn phòng đó là
120,8 : 60,4 = 2 ngày
Đáp số: a) 120,8 m²;b) 2 ngày.
Câu trả lời của bạn: 21:00 19/04/2022
30 x 4/3 = 40 km
Vận tốc của xe đạp là
30 x 2/5 = 12 km/giờ
Thời gian người đi xe đạp đi hết quãng đường AB là
40 : 12 = 10/3 (giờ)
10/3 giờ = 200 phút = 3 giờ 20 phút
Đáp số: 3 giờ 20 phút.
Câu trả lời của bạn: 20:52 19/04/2022
19 giờ 40 phút - 14 giờ 45 phút - 25 phút = 4 giờ 30 phút= 4,5 giờ
Độ dài quãnh đường AB là
62 x 4,5 = 279 km
Đáp số: 279km
Câu trả lời của bạn: 19:30 19/04/2022
2 : 4 x 3 = 1,5 m
Thể tích nước hiện đang có trong bể là
2 x 1,5 x 1,2 =3,6 m³
Đổi 900 lít = 900 dm³ = 0,9 m³
Lượng nước còn lại khi người ta lấy ra là
3,6 - 0,9 = 2,7 m³
Mực nước trong bể còn cao
2,7 : 2 : 1,5 = 0,9 m
Câu trả lời của bạn: 19:23 19/04/2022
33 x 10 : 2 = 165 m²
Diện tích cái ao hình vuông là
3,5 x 3,5 = 12,25 m²
Diện tích trồng rau là
165 - 12,25 =152,75