Cô Phạm Huyền
Vàng đoàn
810
162
Câu trả lời của bạn: 10:36 25/02/2022
Oxit axit thường là oxit của phi kim. SO3 là oxit axit. Chọn D
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 10:23 10/10/2020
em ơi 7,62 lít hay 6,72? vì c thấy để 6,72 nghiệm âm mà 7,62 thì kết quả xấu. em kiểm tra lại giữ kiện xem nào
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 09:12 06/10/2020
Gọi các hạt proton, nơtron và electron trong X lần lượt là p, n và e.
- Tổng số hạt trong ion X2- là 50 nên p + n + e + 2 = 50.
Mà p = e → 2p + n = 48 (1)
- Lại có số khối của X là 32 nên p + n = 32 (2)
Từ (1) và (2) có p = n = e = 16
Vậy cấu hình e của X là 1s2 2s2 2p6 3s2 3p4
X + 2e → X2-
Vậy cấu hình e của ion X2- là 1s22s22p63s23p6
Câu trả lời của bạn: 09:03 06/10/2020
a. Ô thứ 5 (do z = e = 5), chu kỳ 2 (do có 2 lớp e), nhóm IIIA (do 3 e hóa trị, nguyên tố p)
b. Ô thứ 9 (do z = e = 9), chu kỳ 2 (do có 2 lớp e), nhóm VIIA (do 7 e hóa trị, nguyên tố p)
c. Ô thứ 13 (do z = e = 13), chu kỳ 3 (do có 3 lớp e), nhóm IIIA (do 3 e hóa trị, nguyên tố p)
d. Ô thứ 17 (do z = e = 17), chu kỳ 3 (do có 3 lớp e), nhóm VIIA (do 7 e hóa trị, nguyên tố p)
Câu trả lời của bạn: 09:02 06/10/2020
a. Ô thứ 5 (do z = e = 5), chu kỳ 2 (do có 2 lớp e), nhóm IIIA (do 3 e hóa trị, nguyên tố p)
b. Ô thứ 9 (do z = e = 9), chu kỳ 2 (do có 2 lớp e), nhóm VIIA (do 7 e hóa trị, nguyên tố p)
c. Ô thứ 13 (do z = e = 13), chu kỳ 3 (do có 3 lớp e), nhóm IIIA (do 3 e hóa trị, nguyên tố p)
d. Ô thứ 17 (do z = e = 17), chu kỳ 3 (do có 3 lớp e), nhóm VIIA (do 7 e hóa trị, nguyên tố p)
Câu trả lời của bạn: 16:23 05/10/2020
Em ơi ở đây etyl axetat dư, nên số mol chất rắn khan thu được phải tính theo số mol chất hết là NaOH nhé
Câu trả lời của bạn: 14:20 02/10/2020
Câu trả lời của bạn: 14:10 02/10/2020
Câu trả lời của bạn: 14:08 02/10/2020
NO là sản phẩm khử duy nhất ở đktc đúng ko em
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 09:56 02/10/2020
Ta có nBa(OH)2 = 0,02 mol →nBa2+ = 0,02 mol và nOH-=0,04 mol
nAl2(SO4)3= 0,01 mol → nAl3+= 0,02 mol và nSO42-= 0,03 mol
Ba2+ + SO42- → BaSO4 ↓0,02 0,03 0,02 mol
⇒nBaSO4 = 0,02 mol
+ Ta có
Al3++ 3OH-→ Al(OH)3↓ Al(OH)3 ↓+ OH-→ AlO2-+ 2H2O
nAl(OH)3 = 4nAl3+ – nOH– = 4.0,02 - 0,04 = 0,04 mol
⇒ m↓ = 0,02×233 + 0,04.78 = 7,78 gam
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 09:41 02/10/2020
ý a/
Ta có 1u = 1,6605.10-27kg → Khối lượng của nguyên tử Mg là:
m = 24,31. 1,6605.10-27 = 4,04.10-26kg
ý b/
Theo bài ra p + e + n = 58 mà p = e → 2p + n = 58 (1)
Lại có p + e = n + 18 → 2p - n = 18 (2)
Từ (1) và (2) giải được p = 19 ( → e = p = 19) và n = 20
Số khối A = p + n = 19 + 20 = 39.
Vậy kí hiệu: K3919
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 09:04 29/09/2020
Gọi số hạt proton, nơtron và electron trong nguyên tử X lần lượt là p, n và e.
Trong đó p = e.
Theo bài ra tổng số hạt trong nguyên tử X là 34 nên p + n + e = 34 hay 2p + n = 34 (1)
Trong nguyên tử hạt mang điện tích dương ít hơn hạt không mang điện tích là 1 nên p = n - 1 (2)
Từ (1) và (2) có p = 11 và n = 12.
Số khối của X là:
A = p + n = 11 + 12 = 23.
Câu trả lời của bạn: 08:59 29/09/2020
Câu trả lời của bạn: 08:53 29/09/2020
a) Cấu hình electron của X là 1s22s22p63s23p64s1
b) Cấu hình electron củaY là 1s22s22p63s23p1
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 08:49 29/09/2020
a) Z = 26
1s22s22p63s23p63d64s2
→ Nguyên tố này là kim loại do có 2e lớp ngoài cùng.
b) Z = 15
1s22s22p63s23p3
→ Nguyên tố này là phi kim do có 5e lớp ngoài cùng
c) Z = 13
1s22s22p63s23p1
→ Nguyên tố này là kim loại do có 3e lớp ngoài cùng
d) Z = 35
1s22s22p63s23p63d104s24p5
→Nguyên tố này là phi kim do có 7e lớp ngoài cùng
e) Z= 27
1s22s22p63s23p63d74s2
→ Nguyên tố này là kim loại do có 2 e lớp ngoài cùng
Câu trả lời của bạn: 11:53 28/09/2020
Trong nguyên tử có 4 lớp e(K,L,M,N) thì lớp M và lớp N có thể có electron độc thân.
Ví dụ:
K: 1s22s22p63p23p64s1, có 4 lớp e, lớp thứ 4 (hay lớp N) có e độc thân.
Fe: 1s22s22p63s23p63d64s2, trạng thái cơ bản có 4 lớp e, lớp thứ 3 (hay lớp M) có e độc thân
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 11:44 28/09/2020
Đáp án C em nhé
Câu trả lời của bạn: 11:43 28/09/2020
ý b/ Phân biệt 3 dung dịch muối
- Trích mẫu thử
- Sử dụng dung dịch NaOH:
+ Có khí mùi khai thoát ra: NH4Cl, NH4NO3 (nhóm I)
+ Không hiện tượng: KCl
- Phân biệt nhóm I dùng AgNO3
+ Có kết tủa trắng →NH4Cl
+ Không hiện tượng → NH4NO3
Câu trả lời của bạn: 11:39 28/09/2020