Py -ta-go
Bạc đoàn
520
104
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 20:43 13/11/2022
ta có:
0,(47)=0,(01).47=199.47=4799
0,(52)=0,(01).52=199.52=5299
Từ đó suy ra: 0,(47)+)0,(52)=4799+5299=9999=1(đpcm)
Câu trả lời của bạn: 20:30 13/11/2022
Số tấn gạo xe thứ 2 chở được là:
10,5 + 1,7 =12,2(tấn)
Câu trả lời của bạn: 20:26 13/11/2022
A.X = 33; Y = 34
Câu trả lời của bạn: 20:24 13/11/2022
2 số tự nhiên đó có thể là: 48 và 2; 32 và 3; 24 và 4; 16 và 6; 12 và 8; 1 và 96.
Câu trả lời của bạn: 20:19 13/11/2022
7,2 ha = 7520m2 S
25dm2 = 0,25m2 Đ
7,254km2 = 7254000m2 Đ
52km2 6hm2 = 5206hm2 S
7m2 385 cm2= 7,3850m2 S
Câu trả lời của bạn: 20:12 13/11/2022
A= a,45 + 3,b5= a + 0,45 +0,b+3,05 =a,b+3,5
B= a,bc + 5,7 - 1,5c= a,b + 0,0c+5,7-1,5-0,0c=a,b+4,2
vì 3,5 <4,2 nên a,b + 3,5< a,b + 4,2. Vậy A<B
Câu trả lời của bạn: 20:06 13/11/2022
611cm = 6,11m Đ
5tấn 7tạ = 5,7 tấn Đ
4dm 9mm = 4,09dm Đ
9tấn 22yến = 92,2tấn S
4kg = 0,04 tấn S
Câu trả lời của bạn: 20:03 13/11/2022
Số bi của Hoà là:
16+182=17(viên bi)
Gọi số bi của bình là x(viên bi)
Trung bình cộng số bi 4 bạn là:
18+16+17+x4=51+x4(viên bi)
Câu trả lời của bạn: 19:51 13/11/2022
5 kg bằng 0,05 Tạ
3 m bằng ........ M ????
4 yến 7 kg bằng 4,7 Yến
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 19:47 13/11/2022
724 + 17 x 45 = 36205 + 685 =3620+685=36885
Câu trả lời của bạn: 19:42 13/11/2022
200ml=0,2l; 100ml=0,1l; nBaCl2=CM.V=1.0,1=0,1(mol)
a, Dung dịch có xuất hiện kết tủa màu trắng.
H2SO4+BaCl2→BaSO4+2HCl
b, Theo PTHH: nBaSO4=nBaCl2=0,1(mol)
mBaSO4=n.M=0,1.233=23.3(g)
c,Theo PTHH: nHCl=2nBaCl2=2.0,1=0,2(mol)
Vdd HCl=VddH2SO4+Vdd BaCl2=0,2+0,1=0,3(l)
CMdd HCl=nV=0,20,3≈0,67(M)
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 19:23 13/11/2022
-Trích mẫu thử và đánh số thứ tự.
-Cho nước vào 4 mẫu thử và lần lượt cho thêm quỳ tím vào :
+ Mẫu thử làm quỳ tím hoá đỏ: HCl
+ Mẫu thử không làm quỳ tím đổi màu: MgCl2,K2SO4,Fe(NO3)2.
-Lần lượt cho dung dịch BaCl2 vào 3 mẫu thử không làm quì tím đổi màu trên
+ Mẫu thử xuất hiện kết tủa màu trắng: K2SO4.
K2SO4 + BaCl2 -> BaSO4 + 2KCl
+Mẫu thử không xuất hiện kết tủa: MgCl2,HCl,Fe(NO3)2
-Lần lượt cho dung dịch AgNO3 vào 2 mẫu thử không xuất hiện kết tủa:
+Mẫu thử xuất hiện kết tủa trắng: MgCl2
MgCl2 + 2AgNO3 -> Mg(NO3)2 + 2AgCl
+ Mẫu thử không xuất hiện kết tủa: Fe(NO3)2.
Câu trả lời của bạn: 19:08 13/11/2022
250ml=0,25l ; nH2SO4=CM.V=0,2.0,25=0,05(mol)
a, MgO + H2SO4→MgSO4+H2
Al2O3+3H2SO4→Al2(SO4)3+3H2O
b, Gọi số mol MgO và Al2O3 là x và y (mol).
MgO + H2SO4→MgSO4+H2
x x x x /mol
Al2O3+3H2SO4→Al2(SO4)3+3H2O
y 3y y 3y /mol
Ta có hệ phương trình: {40x+102y=1,82x+3y=0,05<=>{x=0,02y=0,01
mMgO=n.M=0,02.40=0,8 (g) ; mAl2O3=n.M=0,01.102=1,02 (g)
c, %mMgO=mMgOmh2(MgO;Al2O3).100%=0,81,82.100%≈43,96% %mAl2O3=100%-%mMgO=100%-43,96%=56.04%
Câu trả lời của bạn: 18:49 13/11/2022
-Gọi hoá trị của sắt là a.
Theo quy tắc hoá trị, ta có:
a.1=I.2 => a=II
Vậy hoá trị của sắt là II
-Gọi hoá trị của nhôm là b.
Theo quy tắc hoá trị, ta có:
b.1=I.3 => b=III
Vậy hoá trị của nhôm là III
-Gọi hoá trị của photpho là c.
Theo quy tắc hoá trị, ta có:
c.1=I.5 =>c=V
Vậy photpho có hoá trị là V.
Câu trả lời của bạn: 13:47 13/11/2022
nH2=V22,4=3,3622,4=0,15(mol)a, PTHH: Mg+ H2SO4→MgSO4+ H2 0,15 0,15 0,15 / molb, mMg=n.M=0,15.24=3,6(g)c, MgSO4+Ba(OH)2→Mg(OH)2+BaSO4 0,15 0,15 0,15 0,15 /molmkết tủa=mMg(OH)2+mBaSO4=0,15.58+0,15.233=43,65(g)
*Chúc học tốt.
Câu trả lời của bạn: 12:34 13/11/2022
giả sử a là số bị trừ, b là số trừ.
Ta có: a-b= 1536
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 12:28 13/11/2022
43-8x-4-y+230( ĐKXĐ:x≠4)=40(x-4)30(x-4)-24030(x-4)-(y+2)(x-4)30(x-4)=40(x-4)-240-(y+2)(x-4)30(x-4)=40x-160-240-xy+4y-2x+830x-120=38x-xy+4y-39230x-120
xem thêm...