Thùy Dung
Cấp bậc
Điểm
0
Cảm ơn
0
Đã hỏi
Đã trả lời
Câu trả lời của bạn: 20:25 27/11/2021
The test was done carefully at school this morning by Tom
Câu trả lời của bạn: 19:52 25/11/2021
PTHH: Fe + 2HCl -----> FeCl2 + H2
n H2 = 33,6÷ 22,4 = 1.5mol
Theo PT có: nH2 = nFe = 1.5mol
=> m Fe = n×M = 1.5× 56 = 84g
Theo PT: n H2 = 2nHCl = 3mol
=> CM HCl = n÷V = 3 ÷ 0.5 = 6M
n H2 = 33,6÷ 22,4 = 1.5mol
Theo PT có: nH2 = nFe = 1.5mol
=> m Fe = n×M = 1.5× 56 = 84g
Theo PT: n H2 = 2nHCl = 3mol
=> CM HCl = n÷V = 3 ÷ 0.5 = 6M