Tony Nguyễn
Cấp bậc
Sắt đoàn
Điểm
0
Cảm ơn
0
Đã hỏi
Đã trả lời
Câu trả lời của bạn: 12:31 16/11/2021
a. Mình không vẽ hình được, mình chỉ minh họa cho bạn vầy thôi nha.
+ R1 R2 -
A---------[ ]-------------[ ]-------------- B
Vì R1R1 mắc song song R2R2 nên:
Rtđ=R1+R2Rtđ=R1+R2.
Rtđ=15+30Rtđ=15+30.
Rtđ=45Rtđ=45 (Ω).
b. Cường độ dòng điện qua mạch chính là:
I=URtđI=URtđ
I=1545I=1545.
I=13(A)I=13(A).
Công suất tiêu thụ là:
P=U.IP=U.I.
P=15.13P=15.13.
P=5(W)P=5(W).
Chúc bạn học tốt.