Ngân Phan
Cấp bậc
Điểm
0
Cảm ơn
0
Đã hỏi
Đã trả lời
Câu trả lời của bạn: 21:46 08/11/2024
Sử dụng công thức ω²= k/m = 150/0,25 = 600 ( đổi 250 gam = 0.25 kg)
Khi đó ω = √600 = 10√6
Chu kì là T = 2π/ω = 2π/10√6 ≈ 0.256 giây
Khi đó ω = √600 = 10√6
Chu kì là T = 2π/ω = 2π/10√6 ≈ 0.256 giây
Câu trả lời của bạn: 21:38 25/03/2024
Poor women should be offered more help by governments