
phamba hung
Sắt đoàn
5
1
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 20:03 03/11/2022
=>500cm+200m=700cm
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 14:08 16/03/2022
+Tính chất của oxi :
- Tính chất vật lí : Là chất khí, không màu, không mùi, ít tan trong nước, nặng hơn không khí. Oxi hóa lỏng ở nhiệt độ -183oC, oxi ở thể lỏng có màu xanh nhạt.
- Tính chất hóa học : oxi là một đơn chất phi kim hoạt động mạnh, đặc biệt là ở nhiệt độ cao, dễ dàng tham gia phản ứng Hoá Học với nhiều phi kim
Tính chất vật lý của Hidro:
– Là chất khí, không màu không mùi, không vị, nhẹ hơn không khí 14,5 lần
– Tan ít trong nước(rất ít)
– Là loại khí nhẹ nhất
* Tính chất hóa học của Hidro: Ở điều kiện thường hidro tồn tại ở dạng phân tử gồm hai nguyên tử hidro. Khí nhẹ hơn không khí 14,5 lần ( ), không màu, không mùi, ít tan trong nước, dễ cháy tạo thành hơi nước, có nhiệt độ sôi -252,87 °C và nhiệt độ nóng chảy -259,14 °C
Câu hỏi:
Câu trả lời của bạn: 13:44 11/03/2022
đổi : 2dm3=0,002m3
6m3 0,002m3= 6,002m3