
Nguyễn Lan 2k7
Sắt đoàn
0
0
cho tam giác ABC nhọn (AB<AC), các đường cao BD, CE cắt nhau tại H
a, cho AH=3cm, AE=2cm, tính số đo góc B ( làm tròn đến độ)
b, gọi 4 điểm B, E, D, C cùng thuộc 1 đường tròn
cho mặt phẳng tọa độ Oxy cho đường thẳng (d):y= (m+2)x +m. (m≠-2)
tìm m để đồ thị hàm số đi qua điểm A(1:0). vẽ đồ thị hàm số ứng vs m vừa tìm được
Cho hàm số bậc nhất:y= ax-4 (1).xác định hệ số atrong mỗi trường hợp sau:
a,đths(1) cắt đường thẳng y=2x-1tạ điểm có hoành độ bằng 2
b,,đths(1) cắt đường thẳng y=3x+2 tại điểm có tung độ bằng 5
để (d1)//(d2) biết
a, (d1): y= (m-3)x+3, (d2): y= -x+m
b,(d1): y=(5-2m)x+3, (d2): y=3x+3m-1
cho (d):y=-2x+3
a, tìm tọa độ A, B của đồ thị hàm số lần lượt với Ox, Oy
b, Tính khoảng cách từ gốc tọa độ đến đường thẳng (d)
(√x√x-1+√xx-1)÷(2x-2-xx(√x-1))
có 3 lọ mất nhãn mỗi lọ đựng một dung dịch muối sau: Na2SO4, HNO3,NaCl. hãy trình bày phương pháp nhận biết từng lọ. viết PTHH
tìm x để giá trị của B là 1 nguyên
viết PTHH theo sơ đồ sau thực hiện sự chuyển đổi theo sơ đồ sau:
S-> SO2-> SO3-> H2SO4-> Na2SO4-> BaSO4
Hòa tan CuO trong 600ml dung dịch HCl 1M vừa đủ.
a,Nêu hiện tượng sảy ra và viết phương trình phản ứng minh họa.
b,tính khối lượng CuO đã tham gia phản ứng.
c,Tính nồng độ mol/l của dung dịch muối sau phản ứng(coi như thể tích dung dịch không thay đổi)
hòa tan 21,6g hỗn hợp kim loại Mg,Fe vào dung dịch HCl dư. sau khi phản ứng kết thúc thu được 11,2 lit khí (ở đktc).
a,viết PTHH của phản ứng xảy ra.
b,tính phần trăm khối lượng mỗi kim loại có trong hỗn hợp.
c, tính khối lượng muối có trong dung dịch sau phản ứng.
để biến đổi sắt(II) oxit thành sắt (III) hiđroxit có thể dùng các chát hóa học nào? hãy niết PTHH để thực hiện.
cho 98 gam dung dịch 10% hoàn toàn vào 400g dung dịch BaCl2 5,3%. tính nồng đọ phần trăm các chất tan tròn dung dịch sau phản ứng, sau khi tách chất kết tủa.
để trung hòa 11,2 dung dịch KOH 20% thì cần lấy bao nhiêu gam dung dịch axit H2SO4n35% ?
để nhận bt 3 lọ mất nhãn đựng 3 dung dịch CuCl2, FeCl3, MgCl2 ta dùng ................
khi cho 200g dung dịch Na2CO3 10,6% vào dung dịch HCl dư, khối lượng khí sinh ra là bao nhiêu
cho các chất CaCO3,HCl, NaOH, BaCl2, CuSO4, có bao nhiêu cặp chất có thể phản ứng với nhau
cho a gam Na2CO3 vào dung dịch HCL, sau phản ứng thu đc 3,36l khí ở điều kiện tiêu chuẩn. Vậy a có giá trị bao nhiêu
để làm sạch dung dịch Cu(NO3)2 có lẫn tạp chất AgNO3 ta cần dùng kim loại nào
cho hình thang vuông ABCD (^A=^D=90 độ) có hai đường chéo vuông góc với nhau tại I.
a,chứng minh tam giác AIB đồng dạng với tam giác BAD và tam giác IAB đồng dạng với tam giác ICD
b, bt AB=4cm, CD= 9cm. tính độ dài AD,IA,IC và tỉ số diện tích của tam giác IAB và tam giác ICD