Hào Hiệp
Cấp bậc
Sắt đoàn
Điểm
50
Cảm ơn
10
Đã hỏi
Đã trả lời
Cho hai quả cầu nhỏ trung hòa điện cách nhau 20cm. Giả sử bằng cách nào đó có 1013 electron từ quả cầu này di chuyển sang quả cầu kia ( Biết điện tích nguyên tố e= 1,6.10-19C). Khi đó chúng hút hay đẩy nhau? Tính độ lớn độ tương tác đó.
A. Hút nhau F = 0.576N
B. Hút nhau F = 0,360N
C. Đẩy nhau F = 0,576N
D. Đẩy nhau F = 0,316N
Trả lời (3)
08:46 19/11/2021